Nau'o'in gama gari da ƙa'idodin aiki na injin yin ƙanƙara

Mai yin kankara wata na'ura ce da ake amfani da ita don yin daskararre toshe ko granular ice. Nau'o'in masu yin ƙanƙara na yau da kullun sune masu yin ƙanƙara mai fitar da ƙanƙara kai tsaye, masu yin ƙanƙara kai tsaye, masu yin ƙanƙara mai sanyi da labulen ruwa masu daskararre kankara. Ga yadda waɗannan masu yin kankara ke aiki.

Mai yin ƙanƙara kai tsaye:

Mai yin ƙanƙara mai fitar da ƙanƙara kai tsaye ya ƙunshi na'ura mai ɗaukar nauyi, mai yin evaporator da kwampreso. Compressor yana damfara na'urar sanyaya a cikin injin kankara zuwa wani yanayi mai zafi da kuma iskar gas, wanda daga nan sai a shiga cikin injin. A cikin na'ura mai fitar da iska, ruwan da ke cikin mai yin ƙanƙara yana tattarawa cikin ƙanƙara ta hanyar canja wurin zafi. Na'urar sanyaya na'urar tana shayar da zafin ruwan yayin da ake fitar da shi sannan ya sake shiga cikin na'urar don sakin zafi. Mai yin kankara yana iya samar da manyan kankara da sauri, amma yana amfani da karfi sosai.

微信图片_20240128112730

Mai yin ƙanƙara mai ƙanƙara kai tsaye:

Mai yin ƙanƙara mai ƙanƙara kai tsaye ya ƙunshi tsarin canja wurin zafi guda biyu, ɗaya shine tsarin canja wurin zafi na farko (ruwa), ɗaya tsarin canja wurin zafi na biyu (firiji). Ruwan da ke cikin injin ƙanƙara yana ɗaukar zafi ta tsarin canja wurin zafi na farko kuma ya narke ta wurin refrigerant a cikin tsarin canja wurin zafi na biyu. Tsarin wurare dabam dabam na firiji na wannan mai yin ƙanƙara zai iya rage buƙatun ruwa kuma ya dace da wasu kankara na masana'antu.

图片1

Mai yin sanyi kankara:

Masu yin ƙanƙara masu sanyi suna amfani da refrigerant don yin ƙanƙara. Yana da kyakkyawan sakamako mai sanyaya da aikin ceton kuzari. Mai yin sanyin kankara yana amfani da compressor don danne na'urar zuwa wani yanayi mai zafi da iska mai zafi, sannan ya fitar da zafi ta na'urar canja wurin zafi. Na'urar sanyaya firinji yana ƙafewa a cikin ma'aunin, yana ɗaukar zafin ruwan don sanya shi daskare. Na'urar tana sanyaya firjin sannan a sake zagayawa cikin kwampressor. Wannan mai yin kankara ya dace da yin kankara na gida da na kasuwanci.

Injin daskarewar ruwa labulen:

Na'urar daskarewar labulen ruwa ta ƙunshi na'urar labulen ruwa, damfara da tsarin sarrafa wutar lantarki. Fim ɗin ruwan da aka fesa ta na'urar labulen ruwa yana haifar da sakamako mai daskarewa tare da fanka mai ɗaukar hoto a cikin firiji, ta yadda daskararrun takardar ta faɗi a tsaye a cikin ruwa don samar da ƙanƙara. Wannan injin kankara karami ne kuma yana saurin yin kankara, wanda ya dace da bukatun yin kankara na gida da na kasuwanci.

A taƙaice, suna aiki daban-daban, amma duk suna iya aiwatar da aikin yin kankara. Injin yin ƙanƙara yana da aikace-aikace da yawa a cikin gida da filayen masana'antu.


Lokacin aikawa: Janairu-28-2024